ผู้เขียน หัวข้อ: ไอเดียชุดทำงาน ใส่แล้วดูสุภาพ  (อ่าน 294 ครั้ง)

siritidaphon

• Jr. Member
  • **
ไอเดียชุดทำงาน ใส่แล้วดูสุภาพ
« เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2023, 10:47:27 น. »
สาว ๆ  วัยทำงานทั้งหลาย  คงจะลำบากใจไม่น้อยใจเลยนะคะ  กับชุดทำงานแบบไหนที่ใส่แล้วดูสุภาพ  ไม่ให้คนอื่นมองเราไม่ดี  และดูมีความเป็นอาชีพมีความสามารถ   วันนี้แอดจึงมาแนะนำไอเดียชุดทำงานที่ใส่แล้วดูสุภาพอย่างแน่นอนมาฝากกันค่ะ เพื่อเป็นตัวเลือกให้สาว ๆ  ได้เก็บไว้พิจารณากันดูนะคะ  ว่าแบบไหนกันน้า ที่สาว ๆ  เห็นแล้วชอบและอยากใส่ไปในที่ทำงานมากที่สุด

1. เสื้อแขนยาวดำคู่กับกระโปรงทรงเอสีขาวลายตาราง

สีขาวดำจัดได้ว่าเป็นสีที่สุภาพมากที่สุดแล้วในบรรดาชุดทำงานทั้งหลาย  อีกทั้งยังสามารถสวมใส่ได้ทุกโอกาส  เรียกว่าซื้อมาใส่ทีเดียวคุ้มตลอดกาลอย่างแน่นอนค่ะ ดูเป็นมืออาชีพสุด ๆ

2. ชุดเสื้อสูทกางเกงโทนเดียวกัน

งานนี้ไม่ต้องคิดอะไรเยอะเลยค่ะ  ขอแค่เสื้อสูทกับกางเกงขายาวสีเดียวกันก็พอ  ใส่เสื้อเชิ๊ตสีขาวแขนสั้นสีขาวไว้ข้างใน  เวลาร้อนถอดเสื้อสูทแขนยาวด้านนอกออก  ก็ยังมีเสื้อเชิ้ตข้างในเข้ากับกางเกงขายาว  อย่างไรก็ยังดูสุภาพอยู่ดีค่ะ

3. ชุดเดรสสีกรมท่าสวยหวาน

ใครชอบใส่กระโปรงมากกว่า  ชุดเดรสสีกรมท่าก็จัดได้ว่าเป็นสีที่สุภาพอีกสีหนึ่งเลยนะคะ  แต่กระโปรงไม่ควรสั้นมาก  แค่เลยหัวเขาขึ้นไปเล็กน้อยก็พอ  ลุกนั่งจะได้สะดวกไม่โป๊จนเกินไปด้วยค่ะ  ไม่ต้องปวดหัวกับการหากางเกงหรือกระโปรงมาแมทช์ให้วุ่นวาย  ใส่ชุดเดียวจบครบสวยงาม  พร้อมไปทำงานกันได้เลย

4. ชุดเรียบร้อยมิดชิดและเรียบหรูดูแพง

อยากแต่งตัวมิดชิดแต่ยังดูสวยหวานอยู่  ก็ต้องชุดสไตล์นี้เลยค่ะ โทนสีเดียวกันสีพื้นไม่มีลวดลายใด ๆ  ทั้งสิ้น  แต่แอบมีลูกเล่นตรงกลางเสื้อทและกระโปรงที่ติดกระดุมสีทองเรียงกันลงมา  แถมกระโปรงยาวคลุมเข่าดูเรียบร้อยงดงามมากค่ะ

5. เสื้อแขนสั้นสีขาวคู่กับกระโปรงสีน้ำเงิน

มาต่อกันที่ชุดสุดท้ายด้วยโทนสีสุภาพอีกเช่นเคย  กระโปรงเหนือหัวเข่าเล็กน้อยไม่สั้นมาก  นับว่าสุภาพค่ะ  ชุดดูเรียบร้อยสีพื้นและสะอาดสะอ้านสบายตา  และน่าเชื่อถือสุด ๆ

ไอเดียชุดทำงาน ใส่แล้วดูสุภาพ อ่านบทความเพิ่มเติมคลิ๊กที่นี่ https://uniformdeluxe.com/